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UAMUZI WA KAMATI YA MAUDHUI KUHUSU MASHTAKA YA UKIUKAJI WA
KANUNI ZA MAWASILIANO YA KIELEKTRONIKI NA POSTA (MAUDHUI YA
UTANGAZAJI MTANDAONI), 2020

1.0 MAELEZO KUHUSU UKIUKAJI WA KANUNI

1.1  Tarehe 12/08/2022, Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania ilitoa leseni kwa Richard
Shukia T/A ZamaMpya TV kwa ajili ya kutoa huduma za utangazaji wa maudhui
mtandaoni.

1.2  Mnamo tarehe 28/08/2022, Kituo cha televisheni cha ZamaMpya kupitia ukurasa
wake wa mtandao wa kijamii wa Twitter, kilichapisha taarifa za uchochezi
ambazo zilikusudia kupotosha Umma, zinazodaiwa kutamkwa na Msanii wa
Muziki ajulikanaye kwa jina la Selemani Msindi, maarufu kama Afande Sele.

1.3  Taarifa hiyo iliyoambatishwa na picha ya Msanii Afande Sele ilidai kuwa viongozi
wamekosa ubunifu na kwamba ni maneno tu na hawaoni miradi ikiisha na kudai
kuwa haya ni matokeo ya kuambiwa wale kwa urefu wa kamba zao. Taarifa hiyo
ilisomeka kama ifuatavyo:



1.4

2.0

“Tozo zimekuwa nyingi lakini watu hawaoni zinafanya kazi gani, hawaoni
miradi ikiisha, ni maneno tu, mfano SGR/Abwawa la umeme, walu
wanachukizwa na tozo kwa sababu viongozi wamekosa ubunifu na lle kauli
ya kuambiwa wale kadri ya urefu wa Kamba zao ndio matokeo yake haya’.

—= ZamaMpya TV @ZamalMpya

"Tozo zimekuwa nyingi lakini watu hawaoni zinafanya kazi
gani,hawaoni miradi ikiisha,ni maneno tu,mfano SGR/
bwawa la umeme,watu wanachukizwa na tozo kwa
sababu viongozi wamekosa ubunifu na lle kauli ya
kuambiwa wale kadri ya urefu wa kamba zao ndio
matokeo yake haya" Afande Sele

Uchapishaji huo uliofanywa na Kituo cha ZamaMpya TV unakiuka Sheria, Kanuni
na Maadili ya Utangazaji.

KANUNI ZILIZOKIUKWA

Uchapishaji huo umekiuka Kanuni zifuatazo:

Kanuni za 9(a),12(a)(i) na 16(1) pamoja na Aya va 3 (a), (d). (g), (h) na (k) ya
Jedwali la Tatu katika Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Maudhui
ya Utangazaji Mtandaoni), 2020 kama ilivyofanyiwa marekebisho na Marekebisho
ya Kanuni za Maudhui Miandaoni za Mwaka 2022, ambazo zinasomeka kama

ifuatavyo:



3.0
3.1

9. A licensee shall comply with all the terms and conditions of the licence and
observe the following:
(a) ensure that online confent is safe, secure and does nol contravene the

provisions of any written law;

12. An Online Content Services License Category A shall be required to comply
with the following conditions-

(a) in the case of online content service licensee, shall-

(i) adhere to journalism ethics and professional requirements as per the Media

Services Act;

16.-(1) A person shall not publish any prohibited content as set out in the Third
Schedule

3. Public Security, Violence and National Safety

(a) content against the State and public order including content that aims fo or publishes
information, news, statements or rumors for the purpose of ridicule, abuse or harming
the repulation, prestige or status of the United Republic, the flag of the United
Republic, the national anthem or the United Republic’s symbol, nafional anthem or its
logos;

(d) content that would threaten the securily of the United Republic or affect public

order;

(g) content that incites, encourages or enables the commission of a crime against
the United Republic or its citizens;

(h) content that is likely to threaten the stability of the United Republic or its
safety, unity or security, or harming national unity or social peace;

(k) content that causes annoyance, threatens harm or evil, encourages or incites
crime or leads to public disorder or that may threaten national security or public
health and safety;

WITO WA KUTOA MAELEZO YA UTETEZI.
Tarehe 29/08/2022, Kamati ya Maudhui ilikiandikia Kituo cha ZamaMpya TV, wito

wa kuwasilisha utetezi wa maandishi na kufika mbele ya Kamati ya Maudhui
tarehe 02/09/2022, Saa 05:00 Asubuhi ili kujieleza kwa nini hatua za kisheria
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5.0

zisichukuliwe dhidi yake kwa kukiuka Kanuni za Utangazaji wa Maudhui
Mtandaoni, 2020 kama zilivyoainishwa hapo juu.

Tarehe 02/09/2022, saa 05:.00 Asubuhi, ZamaMpya walifika mbele ya Kamati
kuwasilisha utetezi wao. Aidha ZamaMpya TV waliwakilishwa na Mawakili Paul
Emmanuel Kilasa Kisabo na Onesmo Paul pamoja na Mabel Robert Nasua
(intern), Flora Lyimo, Afisa Masoko na Richard Mrusha, Mpigapicha. Pia,
iliwasilisha utetezi wake wa maandishi, uliosainiwa na Paul Emmanuel Kilasa
Kisabo.

Licha ya wawakilishi tajwa hapo juu waliofika mbele ya Kamati siku ya usikilizwaji
wa shauri, Kamati ilibaini umuhimu/hitaji la uongozi wa juu wa ZamaMpya TV
kufika mbele ya Kamati kutokana na shauri husika kujumuisha maswala ya
kisheria pamoja na weledi katika fani ya Utangazaji wa Habari. Hivyo Kamati
iliahirisha usikilizwaji wa shauri mpaka tarehe 05/09/2022, Saa 05:00 Asububhi ili
kuupatia nafasi Uongozi wa juu wa Zamampya TV uweze kufika mbele ya Kamati
siku ya usikilizwaji wa Shauri hilo.

Tarehe 05/09/2022, Saa 05:00 Asubuhi, ZamaMpya TV ilifika mbele na Kamati
kutoa utetezi wake ikiwakilishwa na Mawakili Paul Emmanuel Kilasa Kisabo na
Rehema Mwakyusa, Mayasa Khatibu, {(Intern) na Abdallah Khamis, Mhariri wa
Kituo.

KUSOMEWA MASHTAKA NA KUANGALIA MAUDHUI YA ZAMAMPYA TV
YANAYOTUHUMIWA.

Kamati ya Maudhui ilikisomea Kituo cha ZAMAMPYA TV mashtaka yake. Pia,
Kamati na wawakilishi wa Kituo hicho kwa pamoja waliangalia maudhui
yaliyochapishwa tarehe 28/8/2022 kwenye ukurasa rasmi wa twitter wa kituo
hicho na uongozi wa ZamaMpya TV walikiri kuwa chapisho hilo ni la kwao. Hivyo
Kamati iliualika uongozi wa ZamaMpya kujitetea ili kujiridhisha iwapo maudhui
hayo yalikiuka Kanuni.

UTETEZI WA ZAMAMPYA TV

ZamaMpya TV waliwasilisha hoja za utetezi wao kwa njia ya maandishi na kwa
mdomo kama ifuatavyo:
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ZamaMpya TV walianza kwa kupinga tuhuma dhidi yao na kudai kuwa taarifa
waliyoichapisha haikuwa na uchochezi wala yenye kukusudia kupotosha umma.
Walidai kuwa Kituo chao hakina madhumuni/malengo ya kuchapisha maudhui ya
kuchochea wala kupotosha umma na badala yake wanafanya kazi yao ya
Uandishi na Utangazaji wa Habari kwa kutafuta taarifa na kisha
kuzitoa/kuzichapisha kulingana na Sheria za nchi, Katiba ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, hasa |bara ya 18, Sheria ya Huduma ya Habari ya
Mwaka 2016 pamoja na Sheria zinazoongoza vyombo vya Habari mtandaoni
kama Kanuni ya Maudhui ya Utangazaji Mtandaoni;

ZamaMpya TV waliendelea kujitetea kuwa wanaposoma taarifa vyao
waliyoichapisha, wanashindwa kujikita kwenye maelezo na kufanya utetezi sahihi
kwa maana hawajui ni kipi cha uchochezi au kinachokusudia kupotosha umma
katika taarifa waliyochapisha, kwamba wito haujawa wazi wala haujaeleza
kinagaubaga kwamba ni nani alichochewa na ni madhara gani yalitokea/kufanyika

baada ya kuchochewa;

ZamaMpya TV pia walijitetea kwa hoja kwamba chanzo cha taarifa
waliyoichapisha ni Msanii wa Muziki, Selemani Msindi, maarufu kama Afande Sele
ambaye hayupo kwenye mashtaka kama muhusika muhimu wakati yeye ndiye
aliyetamka maneno yaliyochapishwa na hivyo yeye ndio angeweza kufafanua au
kueleza maana ya maneno aliyoyatamka kama alikusudia kufanya uchochezi na
kupotosha umma. Walidai wanaamini kuwa kuchapisha taarifa kinyume na mtoaiji
alivyosema ndio kupotosha umma lakini kuchapisha taarifa kama ilivyotolewa na
mtoa taarifa kama walivyofanya ZamaMpya TV sio kupotosha umma wala
uchochezi. Kwamba Kituo chao kina haki na wajibu wa kutafuta na kutoa taarifa
kwa mujibu wa Ibara ya 18 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 1977
na hivyo hakuna ukiukwaji uliofanyika;

ZamaMpya TV waliendelea kudai kuwa chombo cha kutoa taarifa kinapaswa
kuchapisha taarifa za kweli na ambazo kimezitafuta chenyewe na waliomba
kuichambua taarifa yao ili kuiridhisha Kamati kuwa haikuwa ya uchochezi wala
upotoshaji kwa umma. Walisema maswali ya kujiuliza kuhusu taarifa ya tozo
waliyochapisha ni je, tozo ni zipi? Je, ni kweli tozo hazijawa nyingi? Na zinafanya

kazi gani? Je, miradi gani imeisha kwa tozo? Je, ni kweli watu hawachukizwi na
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tozo? na kwamba maswali haya yote yanaweza kujibiwa na mtoa taarifa

mwenyewe na sio ZamaMpya TV,

Walieleza kuwa kwa mujibu wa |bara ya 8 (1) (a) na (b) ya Katiba ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, 1977, wananchi ndio msingi wa mamlaka yote. Serikali
hupata madaraka na mamlaka yake yote kutoka kwa wananchi. Kwamba lengo
kuu la Serikali ni ustawi wa wananchi. Kwamba, lbara tajwa inatoa msingi/haki wa
wananchi kuhoji Serikali yao juu ya ustawi wao, kupitia njia mbalimbali zikiwemo
kupitia chombo cha habari au mahakamani na kutoa maoni yao kuhusu jinsi
wanavyoziona tozo na mambo mengine yahusuyo wao na Serikali yao. Kwa
mfano, kama kuna tozo nyingi, wananchi wana haki ya kuhoji kama zinapeiekea
ustawi wao au hapana. Kwamba, ili Serikali itekeleze lengo lake la ustawi wa
wananchi, ni lazima viongozi wawe wabunifu kwenye vitu vyenye tija/manufaa kwa
wananchi na tofauti na hivyo, wananchi wanaweza kuhoji kama ubunifu una tija au
vinginevyo. Waliongeza kuwa lbara tajwa ndiyo msingi wa chombo cha habari
kutafuta habari kutoka kwa mtoaji na kisha kuzichapisha kwa sababu inampa kila
mtu haki ya kutoa maoni na kueleza fikra zake;

Kuhusu kauli waliyochapisha ya kwamba “...na ile kauli ya kuambiwa wale kadri ya
urefu wa kamba zao ndioc matokeo yake haya’, ZamaNpya TV walijitetea kuwa
kuna maswali ya kujiuliza ambayo ni Je, kauli hii ilishawahi kutolewa? Je, ina
maana gani? Je, imepelekea matokeo gani? Na kwamba maswali haya pia
yanaweza kujibiwa vizuri na mtoa taarifa lakini sio wao waliyochapisha taarifa
hiyo;

Aidha, ZamaMpya TV walijitetea kuwa kosa la uchochezi (yaani “Sedition” kwa
lugha ya Kingereza) wanalotuhumiwa nalo halitajwi katika Kanuni yoyote kati ya
Kanuni za Utangazaji wa Maudhui Mtandaoni wanazotuhumiwa nazo. Walidai
kuwa Kanuni ya 9 (a) haihusiani na uchochezi bali inamtaka mtoa huduma
kuhakikisha kuwa maudhui mtandaoni ni salama na hayakiuki Sheria yoyote.
Kwamba, Kanuni ya 12 (a) (i) inasisitiza uzingatiaji wa Misingi na Maadili ya
taaluma ya Habari ambavyo hawajavikiuka. Kwamba, maudhui yao
waliyochapisha hayakiuki Kanuni ya 16 (a) na Aya ya 3 (a), (d), (g), (h) na (k) kwa
sababu hayakiuki Amri za Serikali, hayahatarishi ulinzi,usalama na umoja wa nchi
na wala hayachochei kutendeka kwa makosa;
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Waliendelea kueleza kuwa kwa mujibu wa Kanuni ya 20 ya Kanuni za Utangazaji
wa Maudhui Mtandaoni, endapo mtoa huduma wa maudhui mtandaoni
atachapisha maudhui yoyote yaliyokatazwa, basi mlalamikaji atatakiwa
kuwasilisha lalamiko lake kwa mtoa huduma husika ili lipatiwe suluhisho ndani na
masaa kumi na mbili (12) na endapo mtoa huduma atashindwa, mlalamikaji
atawasilisha lalamiko lake kwa mamlaka ndani ya siku thelathini (30). Walidai
kuwa katika shauri hili, utaratibu huu haukuzingatiwa kwa sababu hakuna latamiko
lolote lililowahi kuwasilishwa kwa ZamaMpya TV.

Aidha, walieleza kuwa lbara ya 19 ya “Universal Declaration of Human Rights’,
ambayo Tanzania imesaini, inatoa uhuru wa mtu kueleza fikra na maoni yake.

5.10 Wakati walipoulizwa maswali ya ufafanuzi na Kamati, walisema kuwa kwa sasa

511

nchi yetu ina ajenda ya tozo ambapo wapo wenye mawazo chanya na hasi pia.
Kwamba jukumu lao kama waandishi wa habari ni kutoegemea upande wowote na
wamelitekeleza jukumu hilo na ndic maana tfayari Serikali imeshaanza
kushughulikia suala hili. Kwamba, wanaomba wasifungwe mikono katika
kutekeleza wajibu wao wa kisheria na kimaadili katika kuuhabarisha umma.
Walidai kuwa kwa kuwa uandishi wa mtandao wa “twitter’ hauna uwezo wa
kubeba habari yote katika chapisho moja, walishawahi pia kuchapisha maoni ya
watu wengine waliosifia na kuelezea umuhimu wa tozo, ambao ni Mkuu wa Mkoa
wa Kilimanjaro na Mchungaji Antony Lusekelo, tarehe 03/09/2022 na Mhe. Waziri
wa Fedha na Mipango, Mwigulu Nchemba, Mb, tarehe 01/09/2022.

Hata hivyo, wakati wakiendelea kuulizwa maswali ya ufafanuzi na Kamati,
ZamaMpya TV, walijibu kuwa maudhui yanayotuhumiwa walishayaondoa katika
mtandao wao kwa sababu mara baada ya kupokea wito wa mashtaka wa Kamati,
waliona kwa kuwa maudhui yanadaiwa kuwa na hisia za uchochezi na upotoshaiji,
ni busara wayaondoe kabla ya kuja kusikilizwa na Kamati.

5.12 Kwa mujibu wa utetezi wao hapo juu, ZamaMpya TV iliomba Kamati iifutie

mashtaka yao kwa maana hakuna ukiukwaiji uliofanyika.
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TATHMINI YA KAMATI

Kamati ya Maudhui imezingatia utetezi wote uliowasilishwa na ZamaMpya TV.
Hata hivyo, Kamati imebaini kuwa Zamampya TV imetenda kosa la kuchapisha
taarifa/maudhui yaliyokusudia kuupotosha umma na pia kuuchochea (‘incite” kwa
lugha ya Kingereza) umma kwa kitendo chao cha kuchapisha maudhui hasi
yaliyohusu fozo na vyaliyoegemea upande mmoja kwa kuwashutumu na
kuwatuhumu Viongozi bila kuwapa nafasi ya kujibu katika taarifa hiyo. Taarifa
hiyo haikuwa na mizania,ulinganifu na usahihi. ZamaMpya TV, kama chombo cha
habari kilipaswa kuzingatia Kanuni na Maadili ya Uandishi na Utangazaji wa
Habari kwa kufanya uchambuzi/utafiti sahihi wa taarifa waliyoipata kutoka katika
chanzo chao, ikiwa ni pamoja na kuwahoji wahusika wa upande uliotuhumiwa na
taarifa yao (serikali) kabla ya kuchapisha ili kutoa taarifa sahihi na kamili. Kamati
imebaini kuwa taarifa iliyochapishwa na ZamaMpya TV sio salama, haikuzingatia
maadili na inauchochea umma kutenda vitendo vinavyoweza kuhatarisha
amani,utulivu, usalama na umoja wa nchi. Hivyo basi, maudhui hayo yanakiuka
Kanuni za 9(a),12(a)(i) na 16(1) pamoja na Aya ya 3 (a), (d), (9), (h) na (k) ya
Jedwali la Tatu katika Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Maudhui
ya Utangazaji Mtandaoni), 2020,

Kamati imeona kuwa hoja ya ZamaMpya TV kuwa uendeshaji wa shauri hili
haukuzingatia matakwa ya Kanuni ya 20 ya Kanuni za Utangazaji wa Maudhui
Mtandaoni, 2020 haina msingi wowote kisheria kwa sababu Mamlaka ya
Mawasiliano Tanzania, kama msimamizi/mdhibiti (“Regulator”) wa sekta ya
mawasiliano nchini Tanzania ina wajibu wa kulinda maslahi ya Serikali, watoa
huduma za mawasiliano na watumiajifwalaji wa huduma za mawasiliano pia.
Katika utekelezaji wa jukumu hilo, kwa mujibu wa Kifungu cha 28 (1) (b) na (d) cha
Sheria ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, Sura 172, Kamati ya Maudhui ya
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania ina mamlaka ya kufuatilia na kuchukua hatua
dhidi ya mtoa huduma za maudhui aliyekiuka Sheria, Kanuni na Maadili hata kama
hakuna mlalamikaji aliyelalamika kwa kufuata utaratibu wa Kanuni tajwa ya 20;

Pia, Kamati imeona kuwa hoja ya ZamaMpya TV kuwa walishawahi kuchapisha
taarifa nyingine za watu waliosifia tozo haina mashiko kwa sababu Kamati
imebaini kuwa taarifa hizo nyingine zilichapishwa katika siku nne hadi sita baada
ya taarifa hasi kuchapishwa. Maadili ya Uandishi na Utangazaji wa Habari
yanawataka watoa huduma kutafuta uchambuzi/ufafanuzi wa kina na kutoa taarifa
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kamili isiyo na dosari wala kuegemea upande mmoja katika chapisho hilo hilo
moja;

Aidha, Kamati imebaini kuwa hoja za ZamaMpya TV kuwa ufafanuzi wa taarifa
waliyoichapisha unatakiwa kufanywa na Afande Sele mwenyewe (chanzo cha
taarifa) na kwamba Katiba ya nchi na "Universal Declaration of Human Rights”
zinampa mtu yeyote haki ya kuhoji na kueleza maoniffikra zake hazina mashiko
kwa sababu kwa mujibu wa Kanuni ya 9 (a) ya Kanuni tajwa za Utangazaji wa
Maudhui Mtandaoni, ZamaMpya TV ambaye ndiye amepewa dhamanal/leseni ya
kutoa maudhui anapaswa kisheria kuhakikisha anachapisha maudhui sahihi na
yaliyofanyiwa uchambuzi wa kina wa kubaini ukweli wake baada ya kuyapokea
kutoka katika vyanzo vyake na kabla ya kuyapeleka hewani. Pia, chombo cha
habari kina wajibu wa kisheria wa kuhakikisha kuwa maoni, hoja au fikra zozote
zinazotolewa kupitia chombo husika zinazingatia Sheria, Kanuni na Maadili ya
Uandishi na Utangazaji wa Habari;

Kamati imebaini kuwa hoja ya ZamaMpya TV kuwa katika maudhui
waliyochapisha kuna maswali kadhaa vya kujiuliza ambayo yalitakiwa
kujibiwa/kufafanuliwa na Afande Sele mwenyewe haina mashiko yoyote kwa
sababu wao kama chombo cha habari ndiyo walitakiwa kufanya uchambuzi wa
maswali hayo yote na kuyatafutia ufafanuzi kutoka kwa sehemu zote zinazohusika
ili kuchapisha taarifa kamili na isiyo na dosari;

Kamati imebaini kuwa kitendo cha ZamaMpya TV kukiri kuyaondoa maudhui yao
yanayotuhumiwa mtandaoni kabla ya kufika mbele ya Kamati kwa sababu kuwa
yalikuwa yamepata hisia za uchochezi na upotoshaji, kinaonesha wazi kuwa tayari
walishagundua dosari na ukiukaji wa Kanuni katika maudhui yao hayo.

Mwisho, Kamati imejiridhisha kuwa ZamaMpya TV imekosa umakini katika
usimamizi, utayarishaji na uchapishaji wa maudhui yao mtandaoni, hivyo
kupelekea ukiukwaji wa Kanuni tajwa.

7.0 MAELEKEZO YA KAMATI KWA ZAMAMPYA TV

Kutokana na makosa yaliyobainika, Kamati inaielekeza ZamaMpya TV

7.1 Kuhakikisha inazingatia Misingi, Sheria, Kanuni, Maadili, Weledi, Vigezo na

Viwango vya tasnia ya Uandishi na Utangazaji wa Habari katika
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kutayarisha/kuandaa, kusimamia/kuhariri, kufuatilia, kutathmini, kuchambua,

kuweka mizania na kutangaza maudhui yao mtandaoni;

Aidha, kituo cha ZamaMpya TV kinatakiwa kuwajibika kwa kila maudhui
yanayochapishwa katika mitandao yake ili kukidhi matakwa ya Sheria, Kanuni
pamoja na maadili ya Uandishi na Utangazaji wa Habari.

UAMUZI WA KAMATI

Baada ya kupokea na kutafakari kwa kina utetezi wa ZamaMpya TV, Kamati ya
Maudhui imeridhika pasi na shaka kuwa ZamaMpya TV imekiuka Kanuni za
Mawasiliano ya Kielekironiki na Posta (Utangazaji wa Maudhui Mtandaoni), 2020
kama ilivyofanyiwa Marekebisho Mwaka 2022 na ilivyoainishwa katika Tathmini ya
Kamati hapo juu.

Hivyo basi, kwa mujibu wa Kanuni ya 21 (3) (a) na (d) ya Kanuni tajwa za
Utangazaji wa Maudhui Mtandaoni, 2020, Kamati ya Maudhui inatoa adhabu
zifuatazo kwa ZamaMpya TV:

1. Inapewa Onyo;

2. Inaamuriwa kulipa faini ya Shilingi za Kitanzania Milioni Mbili (TZS.
2,000,000/=) tu kwa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, ndani ya siku
ishirini na moja (21) tokea kusomwa kwa uamuzi huy;

3. Inawekwa chini ya Uangalizi wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania kwa
kipindi cha muda wa miezi mitatu (3). Katika kipindi hicho cha miezi mitatu,
ZamaMpya TV inatakiwa kuboresha utendaji kazi wake na mfumo wake
wa usimamizi kwa kuzingatia Sheria, Kanuni na Maadili ya taaluma ya
Uandishi na Utangazaji wa Habari.
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Uamuzi huu umetolewa Dar es Salaam, leo tarehe 09 Septemba, 2022

Haki ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi huu kwenye Baraza la Ushindani wa Haki
Kibiashara (Fair Competition Tribunal — FCT) iko wazi ndani ya siku 21 (ishirini

na moja) kuanzia siku ya kutoclewa kwa uamuzi huu.

Uamuzi huu umesainiwa na:

Ndalahwa Habbi Gunze

Mwenyekiti wa Kamati ya Maudhui

PAMOJA NA WAJUMBE WAFUATAO WA KAMATI YA MAUDHUI:

1. Derek Kaitira Mu

2. Jacob Gregory Tesha .. ......=7=—: o
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